ทุกโรงงานของกลุ่มบริษัท ดาว ประเทศไทย (Dow) ผ่านการรับรองโรงงานอุตสาหกรรมเชิงนิเวศ (Eco Factory) ประจำปี พ.ศ. 2566 ต่อเนื่องเป็นรอบที่ 3 นับตั้งแต่ พ.ศ. 2558 จากสภาอุตสาหกรรมแห่งประเทศไทยและการนิคมอุตสาหกรรมแห่งประเทศไทย ซึ่งเป็นผลจากความมุ่งมั่นในการดำเนินธุรกิจโดยใส่ใจผู้มีส่วนได้เสียโดยรอบ และการดำเนินงานในการพัฒนาอย่างยั่งยืนที่คำนึงถึงสมดุลด้านสิ่งแวดล้อม เศรษฐกิจ และสังคม โดยมีนางณัฐดา บุญมั่ง ผู้จัดการโรงงานโพรพิลีนออกไซด์ พร้อมคณะผู้บริหารของ Dow เป็นตัวแทนรับโล่เกียรติยศและประกาศเกียรติคุณจาก ดร.ณัฐพล รังสิตพล ปลัดกระทรวงอุตสาหกรรม ในงานสัมมนาวิชาการ ECO Innovation Forum 2023 ณ ศูนย์นิทรรศการและการประชุมไบเทค กรุงเทพมหานคร
![](https://www.energynewscenter.com/wp-content/uploads/2023/10/ผู้บริหาร-Dow-กับผู้ว่า-กนอ.-1024x683.jpg)
![](https://www.energynewscenter.com/wp-content/uploads/2023/10/ผู้บริหาร-Dow-1024x683.jpg)
–